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Kumb. Na MWSS/JI/01/2021 

MWANAFUNZI: …………………………………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWIBUYE 

HALMASHAURI YA MJI KASULU MWAKA 2021 

1.0 Utangulizi  

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 

Shule hii mwaka 2021, Hongera sana. Muhula wa kwanza unaanza tarehe 

11/01/2021. Unatakiwa uripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 kuanza kozi ya 

kiingereza na mwisho wa kuripoti ni tarehe 14/02/2021 

2.0 Mambo ya muhimu ya kuzingatia 

2.1 SARE ZA SHULE 

(a) WAVULANA 

 Suruali mbili rangi imeambatanishwa kwenye fomu, 

unashauriwa kushona suruali zenye heshima (suruali zilizobana 

hazitakubalika)  

 Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi 

 Soksi nyeusi jozi mbili 

 Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu  

 T-shirt ya damu ya mzee iwe na muhuri wa shule 

(b) WASICHANA 

 Sketi mbili rangi imeambatanishwa kwenye fomu, sketi iwe 

ndefu kufika kwenye jicho la mguu na beliti yenye ukubwa wa 

Inchi 2. Linda kubwa mbele na nyuma na pembeni linda 4 

pande zote mbili (kama hujaelewa njoo uone mfano shuleni) 

 Shati mbili nyeupe mikono mifupi 

 Soksi nyeupe jozi mbili 

 Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na kisigino kirefu jozi 

mbili (yeboyebo hazitakiwi) 

 T-shirt ya damu yam zee iwe na muhiri wa shule 



 Vazi la Hijabu linatakiwa kuwa yenye kitambaa kizito (cheupe) 

kisichoonesha maumbile. 

2.2 VIFAA VYA TAALUMA 

(i) Daftari kubwa kumi (10) 

(ii) Mkebe wa Hisabati 

(iii) Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza 

2.3 VIFAA VYA USAFI 

(i) Mopper moja (1) 

(ii) Mfagio (chelea) 

 

3.0 SHULE  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na 

kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye 

dhaman ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi 

na uendeshaji Elimu, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo kwa 

umakini mkubwa sana 

(a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima (UTORO HAPA KWETU NI MWIKO) 

(b) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

(d) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

(e) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

(f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa 

(g) Kutunza mali za umma 

 

3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI 

KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE. 

1. Wizi  

2. Uasherati, ushoga na ubakaji  

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli na kadhalika 

4. Kupiga au kupigana 

5. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

6. Utoro wa aina yoyote 

7. Kudharau bendera ya Taifa 

8. Kuwa mjamzito/kupata mimba 

9. Kuoa au kuolewa 



10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Kuwa na simu ya mkononi 

 

 

ABDUL SALUM NGENZI 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 



 



 



 


