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MWANAFUNZL ..., e rr e el (e 5 153244 ST ETEE LA
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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIGOMA GRAND
HALMASHAURI YA MJI WA KASULU MWAKA 2021

1.0.  Utangulizi.
- Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kldato cna kwanza katika Shule hii
mwaka 2021, Hongera sana. Muhula wa kwanza utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa
kuripoti shuleni kuanzia tarehe 09/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2021.
Shule iko umbali wa kilometa tano (06) kutoka kituo cha mabasi yatokayo na yaendayo
mikoani kuelekea Kibondo eneo la Mubondo.

2.0. MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1.  SARE ZA SHULE
(a) WAVULANA

(1) Suruali tatu(za darasani mbili rangi va sky blue) na yakushindia moja rangi ya karoti. Ziwe
na rinda mbili kila upande na tuni up. Suruali za modal haziruhusiwi kuvaliwa shuleni

(i1) Shati mbili-nyeupe mpya mikono mirefu.

(iii)  Soksi nyeusi jozi mbili

(iv)  T-shirt mbili (2) za rangi ya maziwa zenye kola zisizo na maandishi yeyote.

(v) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu,kiwi nyeusi na brush ya viatu.

(vi)  Mkanda wa ngozi mweusi.

(vii)  Sweta ya rangi ya ugolo.

(viii) Raba kwa ajili ya michezo.

(b) WASICHANA

(1) Sketi tatu (za darasani mbili zenye rangi va sky blue, zenye rinda kubwa ndefu kupita magoti
zenye urefu wa sentimita 10 kutoka kwenye kisigino na yakushindia yenye rangi ya karoti.
Ziwe za rinda box yaani rinda mbili mbili kubwa na rinda nne ndogo kila upande jumla
ziwe rinda 10 tu.

(i1) Shati mbili (02) nyeupe mikono mlrefu

(iii)  Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (02)

(iv)  Raba kwa ajili ya michezo.

(v) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na kisigino kirefu (yeboyebo hazitakiwi), kiwi
nyeusi, na brush ya viatu.

(vi)  T-shirt mbili (02) rangi ya maziwa zenye Kola zisizo na maandishi yoyote

(vii)  Sweta rangi ya ugoro. '
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(Vi)

2.2.

2.3.

vazi 1a Hijaou lINatak1wa Kuwa yenye KItamoaa KIZITo (cneupe) KISICnOOnesna maumolie na
iwe ndefu kupita kifua -

VIFAA VYA TAALUMA

Kila mwanafunzi anashauriwa kuwa na vifaa vya taaluma vifuatavyo:-

(i) Daftari kubwa kumi (10) kaunta books quire three.

(i1) Mkebe wa Hisabati.(mathematical instrument set)

(iiiy  Kamusiya kingereza kwa kingereza.

(iv)  Koti ya maabara (laboratory coat) yenye rangi nyeupe mikono mirefu,urefu
-kupita magoti ni muhimu.

(v) Mathematical table ya baraza la mitihani (uandike jina lako katika kitabu hiki)

(vi)  Atlas ya nchi za Afrika.

(vii)  Aje na Rimu moja ya karataSI ama ya (Double A) kila muhula kwa ajili ya

taaluma.
(viii) Rula

~+(ix).  Begi la kubebea madaftari.

Vifaa hivi ni kwaajili ya matumizi binafsi ya Mwanafunzi.

MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU

Kwa ajili ya usafi binafsi na mazingira hakikisha unakuja na vitu vifuatavyo:-

3.0.

(a) Aje na ufagio wenye mpini mrefu (wa kusimama)

(b) Godoro la sponji (21/2 nchi) .

(¢) Shuka mbili za rangi ya pink, Blanketi, mto, taulo, na chandarua.

(d) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.

(e) Vyombo vya chakula (kijiko, sahani, bakuli, na kikombe)-visiwe vya plastiki

(H) Kwanja moja (01),mopa moja (01), na jembe moja (01)

(g) Hard brum I, soft brum |

(h) Aje na kiti kimoja cha plastic aina ya cello.

(i) Aje na gun mbuti

(j) €hombo cha kuhifadhia maji safi ya kunywa (dumu la lita 5)

(k) Aje a vifaa vya usafi binafsi kama vile mswaki, dawa ya meno, mafuta, sabuni za kufulia
na kuogea.

(I) Aje na kandambili za kuogea aina ya bata.

(m)Aje na tochi ndogo imara na betri zake ( itatumika iwapo umeme umekatika)

(n) Aje na bukta ya blue kwa wavulana na traki za michezo kwa ajili ya wasichana.

(o) Aje na passport size tatu (03)(ipigwe akiwa amevaa shati jeupe)

(p) Kama ana bima ya matibabu ni muhimu aje nayo.

(q) Aje na sanduku la chuma au bati lisiwe begi pamoja na kufuli.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa

na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu, Unatakiwa kuzingatia mambo ya

msingi yafuatayo kwa umakini mkubwa sana.

(i) Mahudhurio katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
(UTORO HAPA KWETU NI MWIKO).

(i1) Heshima kwa Viongozi, Waza71 Wafanyakazi wote, Wanafunziwengine na 1‘1m11 kwa UJumla ni
jambo la lazima.

(iii)Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(iv)Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.

(v) Kuvaa Sare ya Shule wakati wote unapotakiwa.

(vi)Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote unapotakiwa.

(vii)

Kutunza mali za umma.

- ]




3.1. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUSIMAMISHWA
MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE.
1. Wizi.

2. Uasherati, ushoga na ubakaji.
3. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubeli na
kadhalika.

Kupiga au kupigana.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
Utoro wa aina yoyote

Kudharau bendera ya Taifa

Gy G g

8. Kuwa na mimba

9. Kuoa au kuolewa

10. Kutoa mimba

I1. Kugoma, kuchochea na kungoza au kushiriki kuvuruga amani.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi

13. Kuwa na simu ya mkononi( mwanafunzi atatumia simu ya shule)

AHADI ZA SHULE

AHADI NA UTII WA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE.

Naahidi kwamba nitafuata na kutii kwa muda wote mtakaokuwa ninasoma hapa shuleni.kanuni na sheria
zifuatazo za Shule hii.

Sahil oo Tarehe ...l

NI MARUFUKU:

I

i s R R R

WM = O

Kuanzisha/ kushiriki kwenye migomo, fujo au ukaidi wa aina yoyote, daima mtatumla taratibu halali ili
kutafuta ufumbuzi wa matatizo yatakayojitokeza.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, picha za viongozi wa Serikali na Bendera ya Taifa.

Kuiba

Kuwa mwasheratx/l\tulhusxsha na mapenzi shuleni.

Kutumia kilevi na pombe ya aina yoyote.

Kuvuta sigara au bangi.

Kupata au kutoa mimba.

Kupigana .

Kutoroka au kutohudhuria shuleni bila taarifa maalum

. Kwenda nje ya Shule bila Sare au Ruksa ya Mwalimu wa yeyote yule.
. Kuoa au kuolewa

. Kuwa mvivu.

. Kupatikana na makosa ya jinai

Endapo nitavunja Sheria mojawapo kati ya hizo nitakuwa tayari !\upol\ea adhabu mojawapo au
zaidi kati ya zifuatazo:-
(a) Kuchapwa viboko (visivyozidi vinne kwa kila kosa )
- Matakoni (Wavulana) kwa kulala chini
- Mikononi ( Wasichana) kwa kunyoosha mkono bila kukwepa.
(b) Kufanya kazi ngumu kama vile, kutengeneza barabara, kuchimba shimo la takataka, kufveka nyasi/
vichaka, kuokota mawe. kulima n.k
(c) Kupewa onyo kali kimaandishi.
(d) Kusimashwa shule kwa muda wa siku 21 za masomo.
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4.0.

©)]

(e) KurukKuzwa snul€ na podi ya snuie. ¢

MWISHO: Gharama zote za kwenda nyumbam na kurudi Shuleni ni juu ya MzaZI/ Mlezi
Sahihi ya Mwanafunzi sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe: ...cvivernoniamsiviin e cunnvs Tarehe: ...

Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi..........cc.covveiiiiiiiinn...

Udhibitisho wa wanafunzi;-

Nathibitisa kuwa maelezo niliyoandika katika fomu hii ni sahihi.

JHEBE Lo o c i e s e s e s st asnihons AT A

1 11| B '« everadjungrsaseEingaseniaresen e

Tarehe ........ I, S ey oo G i anomsessi i

MAAGIZO MENGINE
(i) FEDHA YA MATUMIZI

Mwanafunzi haruhusiwi kwenda mjini. Mzazi ahakikishe anamnunulia kijana/binti wake mabhitaji
mhimu,pia ampe fedha ya kutosha kwa ajili ya mahitaji madogomadogo ambayo hupatikana katika
duka lililopo eneo la shuleni.

(ii) FEDHA ZA MATIBABU

Gharama zote za matibabu zitagharimiwa na mzazi/mlezi. Hivyo mzazi/mlezi ﬂmpe mwanae pesa ya
kutosha ya matibabu au amkatie bima ya afya.

(ii)VYETI BANDIA VYA HOSPITALI

Baadhi ya wazazi hushirikiana na watoto wao kutafuta taarifa bandia ili wasifanye kazi za shule au
kula vyakula aina Fulani, mzazi au motto asifanye hivyo kwa kuwa mazingira hayatamtaa kujifunza.

Ni kosa kwa mwanfunzi kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Ruhusa ya kutoka nje ya eneo
la shule ni lazima ipatikane kutoka kwa mwalimu wa zamu ambaye atatoa karatasi maalumu ya
ruhusa. Ruhusa ya kulala nje va shule itatolewa na makamu mkuu wa shule baada ya kupelekwa
maombi kwa kupitia kwa mlezi wa nyumba na mwalimu wa zamu anayehusika. Mwanafunzi
aliyeruhusiwa kwenda nje ya mipaka ya shule lazima avae sare ya shule.

»  Wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali m’lalum -
(i) Ofisi ya walimu
(i1) Ofisi za shule
(iii)Nyumba za watumishi wote wa shule
(iv)Karakana.
e Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zxfuatazo -
(i) Vilabu vya pombe
(i) Nyumba za starehe kama dansi,filamu au video n.k
(iii))Nyumba za kulala wageni.

1. SARE ZA SHULE.

(i) Wakati wa masomo (vipindi darasani) wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare kamili ya shule
(suruali sky blue na shati jeupe) wasichana sketi sky blue na shati jeupe.

(ii) Baada ya masomo na siku zisizokuwa za masomo, wanafunzi wanatakiwa kuvaa nguo
zilizoruhusiwa tu. (Tisheti na suruali/sketi ya karoti tu mwanfunzi haruhusiwi kuja na nguo za
nyumbani shuleni) : :

2. UTARATIBU WA MABWENI.

(:) mwanafunzi haruhusiwi kuwa bwenini wakati wa vipindi madarasani, vipindi vya kujisomea
(usiku). Na shughuli nyingine za kishule nje ya madarasa isipokuwa kwa ruhusa maalum.
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(11) IWen1 1azima 11saTiSnwe Kiia sIKu asupuni na WanTunzi wote 1azima waranaike vizuri vitanaa
vyao kabla ya kwenda darasani. ‘

(iii))Mgeni yeyote haruhusiwi kuingia kwenye mabweni ya wanfunzi.

(iv)Radio zote na vyombo vya muziki,mabwenini vifungwe baada ya kuzima taa na wanafunzi wote
lazima wawe kimya wamelala.

(v) Ni marufuku kubandika picha kwenye kuta za mabweni, madarasa na sehemu nyingine
zizungukazo mazingira ya shule hii na sehemu nyingine nje ya shule.

Mimi mzazi/mlezi (Jina . 4
kamili)............ fomd S 5 65 5 65 45 085 HREREE N E AN 71 3 5% B bR D s R AN ...nimeelewa na kuzingatia
taratibu zote hapo juu.

Sakihk s TRERRE 111 e s o s

3. SHERIA ZA MADARASANI.
(1) Lazima kuwahi darsani na kuukaa kimya mda wote.
(i1) Hairuhusiwi kutoka nje ya darasa bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyemo darasani.

]

(iii)  Akitaka kuuliza swali au kujibu swali mwanafunzi anyooshe mkono na kusimama baada ya
kuruhusiwa kufanya hivyo.
(iv)  Kila mwanfunzi ahudhurie vipindi vyote.

(v) Kila mwanafunzi atunze usafi wa darasa lake.

MBAO.ZA MATANGAZO.

(1) Ni marufuku mwanfunzi kuondoa au kuweka tangazo lolote katika mbao zozote za matangazo
shuleni bila ruhusa maalumu kutoka kwa mwalimu. 2

UPOKEAJI WA WAGENI

(1) Wazazi/walezi watatembelea watoto wao jumamosi ya mwisho wa mwezi tu.

(i1) Wageni wote wa wanfunzi waripoti kwenye ofisi ya makarani/mwalimu wa zamu na
mwanafunzi anayehusika ataitwa aonane nae.

(iii)  Mzazi haruhusiwi kumletea chakula cha aina yoyote.

BARUA ZA WANAFUNZI.

- (1) Barua zote za kiofisi za wanafunzi lazima zipitie kwa mkuu wa shule.

(i1) Mhudumu wa ofisi atakuwa na madaraka ya kuchukua barua, vifurushi na hati zote za kifedha
kutoka kwa wahusika ambao itabidi waonyeshe vitambulisho na kutia sahihi kuwa

wamepokea.
MAGONJWA
(i) Mwanfunzi akiugua atoe taarifa haraka kwa mwalimu wa afya ili asaldlwe Wanafunzi wenye

maradhi ya muda mrefu kama pumu ama aller gy watoe taarifa mara wafikapo shuleni.

5.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOTAKIWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

(a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospitali ya serikali
(HAKIKISHA MWANAO ANAPIMA KIKAMILIFU) Fomu hii iwasilishwe kwa Mkuu wa
shule siku ya kuripoti.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kthO%hlI“lkl katika
migomo;,fujo,utoro, na makosa ya jinai. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na

- maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. '

6.0. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI VIAELEZO/‘VIAAGILO NA KUYATEKELEZA
KKIKAMILIFU.

7.0. KAULI ‘VIBIU YA SH‘{JLE “SCHOOL MOTTO” ELIMU BORA NDIO KIW A\IGO CHETU.

Daco E ~fQ




b S ¢

| ' &
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII O ¢®

SEVERINO M. MANYOTA @‘“‘%@t‘,&“’_
MKUUWASHULE & &P
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FHE UNLLED KEFUBLIUC UF 1ANZANIA ¢
MINISTRY OF EDUCATION,SCIENCE AND TECHNOLOGY
KIGOMA GRAND HIGH SCHOOL

. FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.
To medical officer I/C of .........coooiiiiiiiii, District/region/Referal
Designated Hospltal POBOX. .o i
Please examine the above named in full as to this physxcal and fitness 1‘0r bemo to pursue four years of
secondary school education. In case of an acute or defect/disability in each category, or sub category, may
render the aspirant ineligible of admission or eligible of admission to school of students with special needs.

(To be completed by a Medical officer in respect of all form Entrants).
Student’s full NAME ... . e

L8] 5021 T S
Syphilis and Other ... e
Venereal giSease 1ot ... .o
B TSt

S o] 1= S S S RPN
A D O N L
UIrine test fOr PreENANCY ... . . i e
Additional information eg. Physical defect or impairment(s),chronic infections or family diseases

Signed SR S —— U UV s S

HEADMASTER -
KIGUMABMM%SGHWL
BOX

------ ul‘l'l“‘

KASULU -MJI
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WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

KIGOMA GRAND HIGH SCHOOL Bandika picha
i ya rangiya
mwanafunzi

HISTORIA YA MWANAFUNZI

awe na shati

jeupe

Jina la pooweanalinz .. ..o 00655508 05 5 smmpennararnienuevememms Dini /Dhehebu ...
JiNa KAmMili 18 BaDA «. oo e e
Je Baba yuke Bai a0 amelariki .o issmsptuossmron corsrseneisesrsars ossommmmbommmmmmnmnmnns simnmes
Kama amefariki taja tarehe au mwaka aliofariki ....cooveenmiiiniciiiiiin
“Sives earnili 1o MBWA .. 5oniaimosmnse raas 055 s ssvmmerperzasssy i gy e i
Te shama yako Bl AU SETATIRKT cecrsvevororrransssy s snns o sommmmmmmmmen s sinmmsmn oo bk 45 5
Kama amefariki taja tarehe au mwaka aliofariki ...
Boraniiitl T8 WITEEAL  4:usunnnspsreensss e suvmaminsmens sy 4« 5 S e 8 s 835 43 88 0 b

OO = OV U B 3 R

SLLP ... cusinssonmsnssassesssnssssssasssssssssssssmessnsonssssesnsmmmmmmmnnsnsssesnssmasiss

9. Kazi aifanyayo Baba ......c.cuiueiieiiiniiiiii e

10. Sehemu anayofanyia Kazi ......c.oeueneiniiiniiiiii e
[1. Kazi aifanyayo Mama ..., SO TE PUPPRTOT I AR
[2. Sehemu anakofanyia Kazi .......ocoeviiiiiiii i
_13. Kama huishi na Mzazi wako taja jina la Mlezi wako ...
14, Kazi QITANYAYO. .. ..ot e e e e e
. Sehemu anakofanyia KAzZi .......ocvuiuieiiiiii i

18. Afya ya Mwanafunzi (Tafadhali eleza kama una ugonjwa wowote ambao una kukabili kwa hiyo
unastahili huduma muhimu) Ni muhimu umfahamishe Daktari atakaye kupima ili naye aweze kujaza
katika sehemu inayomuhusu kwenye fomu kwa ushauri zaidi wa kitaalamu.



