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NYANTARE 
S.L.P  475, 
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           0783954072 
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MWANAFUNZI____________________________ 

S.L.P______________________ 

KASULU. 

 
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYANTARE 

HALMASHAURI YA MJI WA KASULU MWAKA 2021. 
 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha 
kwanza katika shule hii mwaka 2020. Hongera sana. Shule ya 

sekondari Nyantare ipo umbali wa kilometa sita kutoka ofisi za 
Halmashauri ya mji wa Kasulu. 
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021  na mwisho wa 

kuripoti ni tarehe 11/01/2021 na muhula wa kwanza unaanza tarehe 
11/01/2021. 
 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
 

2.1 SARE ZA SHULE. 

 
(a) WAVULANA. 

(i) Suruali mbili za BILINGANYA  zenye “cerebration” mifuko mitatu, 
mfuko wa nyuma usiwe wa kubandikwa , pia tai mbili. 

 

NB:  Unashauriwa kushona suruali zenye heshima (Suruali 
zinazobana/Modo hazikubaliki). 

 

(ii)  Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi. (Polister cotton) 

(iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu. 
(iv) Ti-shirt ya rangi ya  ZAMBARAU  yenye nembo ya shule. 
(v) Soksi nyeusi jozi mbili 

(vi) Sweta rangi ya ZAMBARAU. 
(vii) Raba kwa ajili ya michezo. 
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(b) WASICHANA 

(i) Sketi mbili rangi ya BILINGANYA (kitambaa cha suti) zenye 
rinda nane (8) ndefu ya kufika kwenye jicho la mguu na tai 

zake mbili. (kama hujaelewa njoo uone mfano shuleni) 
(ii) Vazi la Hijabu, linatakiwa la kitambaa kizito (cheupe) 

lisiloonesha maumbile. 

(iii) Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi. (Polister cotton) 
(iv) Viatu vyeusi pea mbili vya ngozi vya kamba visivyo na visigino 

virefu. 

(v) Ti-shirt ya rangi ya ZAMBARAU yenye nembo ya shule. 
(vi) Soksi nyeupe jozi mbili 

(vii) Raba kwa ajili ya michezo 
(viii) Sweta rangi ya ZAMBARAU. 

 

KUMBUKA: Yeboyebo, Ndara na viatu vyovyote visivyoagizwa  
haviruhusiwi shuleni, ukikamatwa navyo unanyang’anywa 

na haurudishiwi. 
 
2.2. VIFAA VYA TAALUMA. 

- Kila mwanafunzi anashauriwa kuwa na vifaa vya taaluma vifuatavyo:- 
i)  Daftari kubwa kumi (10) kuanzia Quire 3. 
ii) Mkebe wa Hisabati 

iii) Kamusi ya kiingereza kwa kingereza 
iv)Kalamu za wino na risasi (penseli) za kutosha. 

 
NB: Vifaa hivi ni kwa ajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi. 
 

3.0 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya 
mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya 
mwaka 1995. aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na 

Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu 
nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na 

uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 
yafuatayo kwa umakini mkubwa sana:- 

 
(a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule 

kulingana na ratiba  ya shule ni lazima.(UTORO HAPA KWETU 

NI MWIKO, KAMWE HAUVUMILIWI) 

(b) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi 

wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(d) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(e) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

(f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa. 

(g) Kutunza mali za umma. 
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3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI 
KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE. 

1. Wizi 
2. Uasherati, ushoga na ubakaji. 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa 
bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika 

4. Kupiga au kupigana. 

5. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
6. Utoro wa aina yoyote. 
7. Kuharibu bendera ya Taifa/ kudharau bendera ya Taifa. 

8. Kuwa mjamzito/kupata mimba. 
9. Kuoa au kuolewa. 

10.Kutoa mimba. 
11.Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani. 
12.Kukataa adhabu kwa makusudi. 

13.Kuwa na simu ya mkononi. 
 

KUMBUKA: Kuja na Cheti cha kuzaliwa au Affidavit Form. 
 
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA 

NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI NI:- 
(a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu 

wa hospitali ya serikali (HAKIKISHA MWANAO ANAPIMA 

KIKAMILIFU). Fomu hiyo iwasilishwe kwa mkuu wa shule siku 
ya kuripoti. 

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na 
mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo, utoro na makosa 
ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na 
maelezo mengine yanayotolewa na shule. 

 

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/ MAAGIZO 
HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU. 

 
: MTOTO MTORO NA ASIYE NA NIDHAMU KATIKA SHULE HII 
HATUMUHITAJI KABISA. 

NB:  Kutakuwa na kikao cha kwanza cha wazazi wote wa wanafunzi wa 
kidato cha kwanza kitakachofanyika tarehe 29/12/2020  na kikao cha 

pili kitafanyika tarehe 28/01/2021  saa 3:00 asubuhi chenye lengo la 
kutoa maelekezo juu ya taratibu na kanuni za shule. 
Kwa mawasiliano zaidi piga 0753184572/0783954072. 

 
“KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI NYANTARE” 

 
……………………… 

MICHAEL KAZEMBE BENEZETH 
MKUU WA SHULE. 

 



 4 

 
AFFIDAVITY  FORM 

(To be filled by Tanzanians only). 

 
I ………………………………………. Tanzania, do here make out and state I 

am the father / mother / relative of ………………….…………………………... 

was born at …………………………………………………………………………….. 

on the ……………………. day of ……………………… 20 ……………………….. 

and that I was present  at /shortly after the birth of the said ……………… 

that had personal and direct knowledge of the said ………………………….. 

on account of …………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

 

(Describe the circumstances of such personal and direct knowledge) of 

said ……………………………………………. Was a Girl/Boy. 

 

Signed ………………………………………………………………………………….. 

shown at ………………………………………… this day ………………………… 

Day of ……………………………………………. 200 ……………………………… 

Before me ……………………………………………………………………………….. 

Qualification ……………………………………………………………………………. 

Address ………………………………………………………………………………….. 

Signature ……………………………………………………………………………….. 

 
 

 
(Official stamp or seal) 

 


