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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HWAZI
WILAYA KASULU MKOA WA KIGOMA MWAKA 2021

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha
Kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Hwazi ipo
umbali wa km2 (Mbili) Mashariki-Kusini mwa mji wa KASULU/Halmashauri
ya MJI WA KASULU.

Muhula wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe
25/01/2021 (ndani ya siku 14) Ukichelewa ndani ya muda huo
hautapokelewa tena. Tafadhali zingatia muda huo. English orientation
course itaanza tarehe 12/01/2021 na inatarajika kumalizika tarehe
12/02/2021 karibu sana Hwazi sekondari.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia
Sare za shule
Hakikisha mwanao ana sare kamili ya shule ifikapo tarehe 11/01/2021.
2.1 Wasichana: Anatakiwa kuwa na:-
1. Shati mbili(2) rangi nyeupe mikono mifupi
2. Sketi mbili(2) rangi nyekundu damu ya mzee, iliyoshonwa style ya
linda box, ndefu mpaka usawa wa jicho la miguuni na Tai rangi ya
sketi.
3. Soksi (stocking) rangi nyeupe. Nunua jozi mbili au zaidi.



4. T-shirt rangi ya bluu na Bukuta rangi ya bluu au Tracksuit ya rangi
ya bluu kwa ajili ya michezo.

5. Kwa wanaianzr wa Kike wa kiislamu wanatakiwa kushona sketi
ndefu isiyobana inayofika kwenye jicho la mguu.

6. Kanzu nyeupe ya mikono mirefu yenye urefu unaofika usawa wa
magoti na hijabu nyeupe (juba)

7. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vyenye soli fupi (kisigino kifupi)

8. Raba kwa ajili ya michezo

9. Sweta rangi ya damu ya mzee

2.2. Wavulana : Anatakiwa kuja na :

a) Shati mbili (2) rangi nyeupe mikono mifupi

b) Suruali mbili (2) rangi nyekundu ya damu ya Mzee, (suruali zenye
malinda) na tai rangi ya suruali.

c) Soksi rangi nyeusi.

d) Bukta rangi ya kijani na T- shirt rangi ya kijani au Tracksuit ya
kijani kwa ajili ya michezo.

e) Raba kwa ajili ya michezo

f) Sweta rangi ya damu yam zee.

2.3 Vifaa vingine ambavyo ni muhimu kuja navyo:
a) Daftari kubwa zisizopungua kumi(10) Mathematical set moja (1) na
kalamu za kutosha za wino na penseli.
b) Uje na nakala ya cheti cha kuzaliwa au Affidavity form iliyojazwa na
na kuthibitishwa na Mahakama.
c) Daftari kubwa tatu (3) kwa ajili ya English orientation course
ambazo anatakiwa kuripoti nazo tarehe 11/01/2021.

3. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka
1978 na Kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995, Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia, yenye dhamana ya elimu chini ya Ofisi ya RAISI- TAMISEMI
yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

3.1 Mambo ya msingi hayo ni:-

a) Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine
na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule ni lazima;

c¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu
ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi
wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;




g) Kuvaa sare ya shule wakati wote, na
h) Kutunza mali za umma.
i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au
kusimamishwa shule:-
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji.
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,
cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
e) Kupigana au kupiga.
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g) Kudharau Bendera ya Taifa.
h) Kuwa mjamzito/Kupata mimba.
i) Kuoa au kuolewa
J) Kutoa mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu.
1) Kukataa adhabu kwa makusudi
m)Kuwa na simu ya mkononi.

40 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na
kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

a) Medical Examination form, ambayo itajazwa na Mganga Mkuu
wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa
shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na
mkataba wa kutoshirirki, katika migomo, fujo na makosa ya
jinai.

c¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na
maelekezo mengine yatayotolewa na shule.

d) Nakala ya cheti cha kuzaliwa au Affidavity form

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na
kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
—
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SHE KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

A. MSIMAMO WA SHULE.
1. Nidhamu ya hali ya juu nyakati zote — Exemplary Discipline

2. Taaluma kiwango cha juu — Academic Excellence
3. Usafi wa hali ya juu — High standard of smartness
4. Lugha ya mawasiliano ni Kiingereza.

B. SHERIA ZA SHULE.
Makosa yafuatayo ni makubwa. Mwanafunzi anayepatikana na makosa haya
anafukuzwa shule moja kwa moja.
i.  Wizi wa aina yoyote pamoja na kumiliki simu ya aina yoyote.

ii.  Udanganyifu katika mitihani ya aina yoyote.

lii.  Kujaribu, kusababisha au kuongeza na kushiriki kugoma kwa wanafunzi.
iv.  Uasherati

v. Ulevi wa aina yoyote pamoja na tuhuma za kunywa pombe.

vi.  Uvutaji sigara, bangi, madawa ya kulevya, ugoro, kubeli au kujichubua mwili
kwa vipodozi (skin creams/ lotions).

vii. ~ Makosa ya jinai na kusimamia au kuongeza itikadi za kidini.
viii. ~ Ugomvi, lugha chafu, kupigana na kugoma adhabu.
ix.  Kuharibu mali ya shule hasa madawati na viti anavyovitumia.

X.  Kuolewa au kuoa na tuhuma za mapenzi na wanafunzi wenzake au nje ya
wanafunzi wenzake.

xi. Kupata mimba au kusababisha mimba.

xii.  Kupatikana na kosa la kutoongea lugha ya Kiingereza mara kwa mara.



HALMASHAURI YA MJI WA KASULU
SHULE YA SEKONDARI HWAZI

FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI NA
MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

A. Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi.
Habari za Mwanafunzi.

1. Jina kamili la mwanafunzi.......ccccceviiiiiiireinnnn. mahali anapoishi.......ccccccoiriennnennan
IR sy suniensrens i et a )

2. Tarehe ya kuzaliwa ................... MWEZi...ceerireneennneas MWaka ......ccoeeveireniennnnnen.

3. Kijiji @lichozaliwa ........cccuveveremrireniirirrrreesrerene e enans

4. Shule ya MSiNGi AliyOSOMEA ...vuuivriueriirierurssserenssreresnnssereesnsssesessssesesssasssensssseees

Habari ya Wazazi/Walezi.

1. Jina kamili la Baba..........ccccovvvvvereren. Jina kamili Ia MaMA ..ieiwissnsnsssninsssvsssansons
2; KaZl ¥a Baba...iiissrmssainsinn Kazi Ya Mama .....c.ceeeeieriieiiiiice e s enreeee s e eneanes
3. Kama Baba na Mama hawapo jina 18 MIEZI .........ccceeevriiiieiiiiiicciiccinasnsnsenenereeseenes
4, KAl Y8 MHER ....oconmmmnmmsmsumsisissosssusssinssssssisisinssiinissnes
5. Je, Baba yupo hai ndiyo/hapana.
6. Je, Mama yupo hai ndiyo/hapana.

Kukitokea dharura ndugu wengine wanaoweza kujulishwa ni:-
1. Jina kamili .....oeeveivevreiniieeennnnn. UIRISIANG UHOPO: ccousssisnassssasianinsnes =Ty (| ——
Lo INB KM <ccsvnmsissmsimmmensmmninsaen uhusiano uliopo .......ccceeeeeeeenennnnnn. SIMU.ueieeinneneens
3. Jina kamili ..ceeevnnniiinniiinnniennnn, UNUSIENG OHOPE cxossnwisususmsassmssussis ] 1|1 [P O——

Nathibitisha kuwa taarifa hizo ni sahihi na za kweli.

1. Jina kamili [a Mzazi/ MIEZi ......cccuvveeeiiirieeieeeeeeier s e e enns Y- | |
Namba ya SiMU ......cviieeiiiiiiciiieirene e e

B. Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya Jinai.
TR scsvnensensmons ponemsmmanatssnsmse s s A s aa niliyechaguliwa kujiunga na shule ya
sekondari Hwazi kidato cha kwanza mwaka 2020.

1. Naahidi kutii na kutekeleza masharti na maelekezo mbalimbali ya shule chini ya
Uongozi wa shule hii. Sitashiriki katika migomo, fujo na makosa yoyote ya jinai.

2. Kama mwanafunzi ninaahidi kuwa mtiifu na mnyenyekevu mahali popote na
kuzingatia kanuni, Taratibu na sheria zote za shule hii.

3. Endapo nitakiuka kanuni taratibu na sheria za shule hii ninastahili kuadhibiwa
kulingana na itakavyoelekezwa na kuamuliwa na Mwalimu, Mkuu wa shule na Bodi
ya shule kwa ajili ya kurekebisha malezi bora kwa vijana wa Kitanzania.

4. Nathibitisha kuwa nimesoma kwa makini, na matamko haya nayatoa kwa akili zangu
mwenyewe.

Jina la Mwanafunzi ........ceceninmmninnnnn. - 11 1 | tarehe.......cosvuanns

C. Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.



B o Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi.............ceeveene..
Aliyechaguliwa na kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari mwaka
2019.

2. Nakubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
kwani natambua kuwa Malezi bora ya Mtoto ni matunda ya ushirikiano kati ya
Walimu na Wazazi/ Walezi.

3. Aidha natambua kuwa nidhamu ina mchango mkubwa katika maendeleo mazuri ya
Kitaaluma ya mwanafunzi.

4. Hivyo, nitakuwa tayari kusaidiana na Walimu kutoa Malezi bora kwa mwanafunzi
huyu kuanzia nyumbani, akiwa katika jamii na akiwa shuleni.

5. Mwisho, nitakuwa tayari kupokea ushauri na maelekezo kutoka kwa Walimu,
uongozi wa shule na bodi ya shule ya namna bora ya kumlea mwanafunzi ili awe
na mwenendo unaokubarika shuleni na katika jamii.

Jina kamili la MZazi/MIEZI ............eeveriireneneeiiinenanssseensssssrnsssssessennsns SAINI.cuieiarineraernrenss
Namba Y& SIMU .ccvevreiirrieriseireeseessaiscessreeeeenns



MEDICAL EXAMINATION FORM

HWAZI SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 392 KASULU.

To be completed by a medical officer in respect of all form one ( I ) entrance
PUPIl’s fUll RAME.... ... e e s e e s e e s e e e e e e e e e e ees s esenannnnssnennnes

-3 AR SR
s STOOI EERINRHIONS.. ..o R R s S SR S S e
& LN GNAIYSIST ......cvoiasasnsssusmanssonsssssnssssnsnsnssnssnsssssssnpmsssuesssssssievsssssmsmsssessisis
L o T
o Veneral diSEases tESE: .......ccceeeevrruiiiiiir i ceees e e e e e e nen e e e e e aeees

e Urine test for pregnancy...........cceee.... A NS S R A
Additional information (if any e.g. physical defects impairment (s) (e.g. arm, leg, etc)
chronic infection or family diseases etc.

------------------------------------------------------------------------------

I certify that the above student is fit /unfit to pursue further education as stated
above
IR . oo s smunsmunsmmmnRa o w G 5o 5 AR SRR SR SRR
[DT=31T4 ] = 1 (o] o

NB: The filled form should be sent to the headmaster for further processes.
No students maybe enrolled without certificate of physical fitness.



