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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KINKATI
HALMASHAURI YA MJI WA KASULU MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika
shule hii mwaka 2021. Hongera sana muhula wa kwanza unaanza tarehe
11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021 na mwisho
wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021

2.0 MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE

(a) WAVULANA
(i)  Suruali mbili za rangi nyeusi unashauriwa kushona suruali zenye
heshima (Suruali zinazobana haitakubalika)
(if)  Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi
(iii) Soksi nyeusi jozi mbili
(iv) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba na visivyo virefu
(v)  T-shirt ya njano iwe na muhuri wa shule
(vi) Sweta rangi ya damu ya mzee

(b) WASICHANA

(i)  Sketi mbili rangi nyeusi ndefu ya kufika kwenye jicho la mguu na
beliti yenye ukubwa wa nchi 2 linda kubwa mbele na nyuma na
pembeni linda 4 pande zote mbili (kama hujaclewa njoo uone mfano
shuleni)

(ii)  Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi

(iii) Soksi nyeupe jozi mbili

(iv)  Sketi rangi ya kijani na raba kwa ajili ya michezo

(v)  Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na kisigino kirefu pea
mbili.



(vi) T-shirt ya njano iwe na muhuri wa shule

(vil) Vazi la Hijabu linatakiwa kuwa yenye kitambaa kizito (cheupe)
_ kisichoonyesha maumbile.

(viii) Sweta rangi ya damu ya mzee

2.2 VIFAA VYA TAALUMA
Kila mwanafunzi anashauriwa kuwa na vifaa vya taaluma vifuatavyo:-
(i)  Daftari kubwa kumi (10)
(ii)) Mkebe wa Hisabati
(ili) Kamusi ya Kiingereza kwa kiingereza
(iv) Kalamu za wino blue/ nyeusi na penseli

2.3 MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU
Kwa ajili ya usafi binafsi na mazingira hakikisha unakuja na vitu vifuatavyo:-

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi, Teknolojia na Mafunzo
ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji ELIMU, Unatakiwa kuzingatia mambo ya
msingi yafuatayo kwa umakini mkubwa sana;-

(a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima (UTORO HAPA KWETU NI MWIKO)

(b)Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla jambo la lazima

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(d)Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(e) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa

(g)Kutunza mali za umma

3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI
KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE.
1. Wizi

2. Uasherati, ushoga na ubakaji

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi
cocaine, mirungi , kubeli na kadhalika

4. Kupiga au kupigana

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

6. Utoro wa aina yoyote
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7. Kuharibu bendera ya Taifa

8. Kua mjamzito/ kupata mimba

9.:Kuoa au kuolewa

10.Kutoa mimba

11.Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani
12.Kukataa adhabu kwa makusudi

13.Kuwa na simu ya mkononi

1.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAPASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI NI:-

(a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu hospitali ya
serikali (HAKIKISHA MWANAO ANAPIMA KIKAMILIFU) Fomu
hiyo iwasilishwe kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo, utoro na makosa ya jinai

(¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine
yanayotolewa na shule

2.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/ MAAGIZO HAYA
NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU
NB: Kutakuwa na kikao cha wazazi wote wa wanafunzi wa kidato cha kwanza

kitakachofanyika tarehe 20/01/2021 saa 3:00 asubuhi chenye lengo la kutoa
maelekezo juu ya taratibu na kanuni za shule

Kwa mawasiliano zaidi piga 0755980954

FORTUNATUS FRANCIS
MKUU WA SHULE




