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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUBONDO
HALMASHAURI YA MJI WA KASULU MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii

mwaka 2021. Hongera sana. Shule ya sekondari Mubondo ipo umbali wa kilometa kumi na

mbili kutoka ofisi za Halmashauri ya mji wa Kasulu barabara ya kuelekea Kibondo.
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni

tarehe 11/01/2021 na muhula wa kwanza unaanza tarehe 11/01/2021

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE

(a) WAVULANA.

() Suruali mbili nyeusi zenye “Cerebration” Mifuko mitatu, mfuko wa nyuma
usiwe wa kubandikwa, pia tai mbili.
NB: Unashauriwa kushona suruali zenye heshima (Suruali zinazobana
hazitakubalika)

(i)  Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi. (Polister cotton)

(ili) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu.

(iv) Ti-shirt ya rangi ya DARK BLUE yenye nembo ya shule.

(v)  Soksi nyeusi jozi mbili

(vi) Sweta rangi ya bluu.

(vii) Raba kwa ajili ya michezo

(viii) Gambuti pea moja



(b)WASICHANA

(i)  Sketi mbili nyeusi (kitambaa cha suti) zenye marinda manane (8) ndefu ya kufika
kwenye jicho la mguu na tai zake mbili. (kama hujaelewa njoo uone mfano
shuleni)

(i)  Vazi la Hijabu, linatakiwa la kitambaa kizito (cheupe) lisiloonesha maumbile

(iii)  Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi (Polister cotton)

(iv) Viatu vyeusi pea mbili vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu.

(v)  Ti-shirt ya rangi ya DARK BLUE yenye nembo ya shule

(vi) Soksi nyeupe jozi mbili

(vii)) Raba kwa ajili ya micheo

(viii) Sweta rangi ya bluu.

(ix) Gambuti pea moja

2.2. VIFAA VYA TAALUMA

Kila mwanafunzi anashauriwa kuwa na vifaa vya taaluma vifuatavyo:-
(i) Daftari kubwa kumi (10)

(ii))Mkebe wa Hisabati
(iii) Kamusi ya kiingereza kwa kingereza
(iv) Kalamu za wino na risasi (Penseli) za kutosha

NB: Vifaa hivi ni kwaajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi

3.0 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote
iliyotolewa na Wilaza ya Elimu Sayansi Teknolojia na mafunzo ya Ufundi yenye
dhaman ya elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na
uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo kwa umakini
mkubwa sana:-

(a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima (UTORO HAPA KWETU NI MWIKO)

(b) Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(d)Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(¢) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa

(g) Kutunza mali ya umma



3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KSUABABISHA MWANAFUNI

KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE
1. Wizi

Uasherati, ushoga na ubakaji

. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine,
mirﬁngi , kubeli na kadhalika

Kupiga au kupigana

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Utoro wa aina yoyote

Kuharibu bendera ya Taifa

Kua mjamzito/ kupata mimba

. Kuoa au kuolewa

10.Kutoa mimba

11.Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuwméa amani
12.Kukataa adhabu kwa makusudi

13.Kuwa na simu ya mkononi
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4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAPASWA KUKAMILISHWA NA

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI NI:-

(a) Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu hospitali ya serikali
(HAKIKISHA MWANAO ANAPIMA KIKAMILIFU) Fomu hiyo iwasilishwe
kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti.

(b)Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo, utoro na makosa ya jinai

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine
yanayotolewa na shule

3.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZQ/ MAAGIZO HAYA NA
KUYATEKELEZA KIKAMILIFU
NB: Kutakuwa na kikao cha wazazi wote wa wanafunzi wa kidato cha kwanza
kitakachofanyika tarehe 20/01/2021 saa 3:00 asubuhi chenye lengo la kutoa maelekezo
juu ya taratibu na kanuni za shule

Kwa mawasiliano zaidi piga 0768 634 999

“KARIBU SAANA KATIKA SHULE HII”
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