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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUKA

KWA KIDATO CHA KWANZA 2021

1.0.Utangulizi.
Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya sekondari ya

kutwa ya Muka mwakani 2021.Shule ya Sekondari Muka ipo umbali wa km 10 kaskazini kutoka
Halmashauri ya Mji wa Kasulu ulipo..Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11.01.2021 Hivyo

unapaswa kuripoti tarehe hiyo na mwisho wa kuripoti ni tarehe....../....../2021.
2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia.

2.1.Sare za Shule( Madarasani )
- WAVULANA; Kwa wavulana ni suruali (2) za damu ya Mzee (darkred) ziwe za heshima na ziwe na linda
mbili ambazo chini hazibani.

-WASICHANA;Sketi rangi ya damu ya mzee (darkred) zenye malinda isipokuwa mbele na nyuma
panakuwepo linda moja kubwa.Nnguo ziwe za heshima na urefu wa skert ufikie soksi na zisibane.Kwa

waoslamu rangi ya Hijab iwe nyeupe kama rangi ya shati.

-WOTE; Kwa wanafunzi wote wasichana kwa wavulana wanapaswa kuwa na Shati nyeupe mbili zenye
mikono mifupi. Vitambaa vya Suruari na Sketi ni lazima viwe vile vizito vya Suti.



2.2. Sare za Michezo

-WAVULANA; T/shirt ya kijani na Suruali nyeusi pia kila mwanafunzi atatakiwa awe na Trucksuti ya bluu.
-WASICHANA; T/shirt ya kijani na sketi ya kijani Pia kila mwanafunzi atatakiwa kuwa na Trucksuti ya bluu
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“Ni marufuku kuchanganya Sare za shule( zile za madarasani ) na zile za Michezo.

2.3.Vifaa vya Darasani.
-Madaftari makubwa 11
-Kalamu za kutosha

-Mkebe wa hisabati (mathematical set 1).

3.0.Sheria na kanuni muhimu za Shule ya Sekondari Muka.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyoelekebishwa na
sharia Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu ofisi ya
Rais —~Tamisemi,yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Waziri mkuu —Tamisemi yenye jukumu la
usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ambayo yatafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote wanafunzi wengine Pamoja na jamii kwa ujumla
ya Muka Sekondari Muka.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shuleni
nzima.

¢) Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni ( preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f)  Kutunza uafi wa mwili, mazvazi na mazingira ya shule.

g8) Kuvaa Sare za Shule wakati wa wote unatakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

i) Kutunza Mali za Umma.

3.1.Makosa yafuatyo yanaweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa au kusimamishwa masomo;

i) Wizi
if) Uasherati na ushoga
iii) ubakaji

iv) ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Kuvuta bangi,cocaine,mirungi,kubeli n.k
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v) kupigana na kupiga

vi) kuharibu kwa makusudi mali ya umma

vii) kudharau bendera ya Taifa

viii) kuwa mjamzito au kupata miba/kusababishia mimba

ix) kuoa au kuolewa

x) kutoa mimba

xi) kugoma,kuchochea au kushiriki kuvuruga Amani na usalama w ashule au watu.
xii) kukataa adhabu kwa makusudi.
xiii) kuwa na simu ya mkononi.

3.2 Mambo mengine muhimu yanayopashwa kukamirishw na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

siku ya kuripoti ni pamoja na;

a) Medical Examination Form,ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.Fomu hii
ni muhimu ikabidhiwe kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo,fujo
na makosa ya jinai.

c) Fomuya mwanafunzi na mzazi kukiri kukubaliana na sharia,kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

4.0.Hitimisho.

Tafadhali soma kwa umakini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.Aidha,enfdapo
mwanafunzi hatafika shuleni mapema kwa sababu yoyote ile mzazi/mlezi amtaarifu mapema mkuu wa
shule kabla ya tarehe 11.01 2021.Kwa wale watakaokwenda shule za binafsi au za mashirika ya Dini nao
pia watoe taarifa.

“KARIBUNI SANA SHULE YA SEKONDARI MUKA”

Nawatakia maandalizi mema; %—_
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