

**OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI KASULU**

Phone: M/shule 0757432229/0624464090

SHULE YA SEKONDARI RUHITA
KASULU

KIGOMA.

KUMB NA. Ruhita/ADM/FA/01/2021

Ndugu _____ wa S/M _____

**YAH: MAIGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUHITA HALMASHAURI YA MJI
KASULU MKOA WA KIGOMA 2020.**

Utangulizi:

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechanguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**. Shule ya Sekondari RUHITA ipo umbali wa **Kilometa 16** kutoka ofisi za Halmashauri ya **Mji Kasulu**. Muhula wa masomo utaanza tarehe **11.01.2021** unatakiwa kuripoti shule kuanzia tarehe **11.1.2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **14.2.2021**.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1. Sare za shule

WASICHANA

- Shati mbili (Tetron) mikono mifupi, Shati zisiwe na mistari na zisizoonesha nguo za ndani, kwa wanafunzi wa Kiislamu **NUSU KANZU**
- Sketi mbili rangi ya DAMU YA MZEE ndefu zinazofika chini ya magoti karibu na unyayo, ishonwe na marinda ya kawaida yenye inchi mbili na mkanda nchi mbili.
- Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu vyenye gidamu (kamba).
- Soksi ndefu nyeupe jozi mbili.
- Tai ya rangi ya damu yam zee kama kitambaa cha sketi.

WAVULANA

- Shati mbili (2) Tetron rangi nyeupe mikono mifupi, Shati zisiwe na mistari na zisiooneshe nguo za ndani.
- Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu vyenye gidamu (Kamba)
- Soksi nyeusi jozi mbili.
- Suruali mbili rangi ya DAMU YA MZEE zenye cerebration mifuko mitatu, mfuko wa nyuma usiwe wa kubandika na tai mbili rangi ya damu yam zee.

SARE NYINGINE

- Sare ya michezo kwa shule hii ni TRUCK SUIT rangi ya BLUE kwa wavulana na wasichana jozi moja.
- T-shirt ya shule rangi ya DAMU YA MZEE yenye nembo ya shule.
- Kujihifadhi baridi uje na sweta rangi ya DAMU YA MZEE.

2.2. VIFAA VINGINE

- Daftari 24 kubwa, kamusi ya Kiingereza, Mkebe wa Hesabu pamoja na kalamu ya wino na risasi (pencil).
- Chelewa (Mfagio).
- Folder file kwa ajili ya kuhifadhi taarifa za mwanafunzi.

3.1. Unapokuwa shuleni fuata barabara sheria na kanunu za shule kama

Ifuatavyo:-

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utatazopewa.
- (d) Kushiriki kikamilifu katika usomaji, mitihani ya majaribio na mitihani ya Taifa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa Mwali, Mavazi na Mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
- (i) Kutunza mali za Umma.

3.2. Mambo yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Masomo Shuleni

- (a) Wizi.
- (b) Uasherati na Ushoga.
- (c) Ubakaji.
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungu, kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana au kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (h) Kuwa Mjamzito / Kupata Mimba.
- (i) Kutoa Mimba.
- (j) Kutoa au kuolewa.
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na Usalama wa shule au Watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa Makusudi.
- (m) **KUMILIKI, KUPATIKANA AU KUWA NA SIMU YA MKONONI.**

4.0 Mambo Mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shule na Mwanafunzi.

- (i) **FOMU A:** Peleka mahakamani kuapa ili kuthibitisha kuwa wewe ni rala wa Tanzania au Lata nakala ya cheti cha kuzaliwa.
- (ii) **FOMU B:** Peleka hospitali ya wilaya au kituo cha Afya cha Serikali ili daktari akupime afya yako.
- (iii) **FOMU C:** Sehemu ya fomu hii ajaze mzazi/mlezi wako kukiri kukaballana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule na kwamba atakuwa tayari kuhakikisha kuwa mwanae anasoma na kumaliza shule kwa mafanikio makubwa.
- (iv) **FOMU D:** Sehemu hii ni maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutogoma, kutoshiriki migomo, fujo na makosa mengine ya jina.

5.0. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO /MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

FUNGAMEZA, Y.E
Mkuu wa Shule

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI BUKITA
S.L.P. 28
KASULU

FORM A

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA



AFFIDAVIT OF BIRTH

II am the.....

(Father or Relative) of

That the

said.....

Was born at.....

(In case of affidavit being sep-sworn by near Relative not being parent. That I was present at shortly after the birth of the said.....

Or that I had personal and direct

Knowledge of the birth of the said.....

(Describe the circumstance of such personal and direct knowledge) of the said was a girl/boy

Signed.....

Sworn at.....

This day.....20.....

Before me

Name

Qualification

Address

Signature

(Official stamp or seal)

Delete whichever is inapplicable

FORM B
PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
From The Head of School,

P.O.Box
Kasulu,
(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF ALL FORM ONE ENTRANCE)

Please Examine The Following Pupil.

Pupil s full Name _____

Sex _____

Age _____

s/n	Area of Examination	Results
1	Stool routine	
2	Blood pressure	
3	Urine routine	
4	Chest X-Ray	
5	Hearing	
6	Spleen	
7	Sickle cell Test	
8	Veneral diseases	
9	Heart examination	

Additional information e.g Physical defects or Impairments

I certify that I have examined the above pupil and recommend that she/he is Fit/Unfit to pursue further education.

Signed _____

Designation _____

Official Stamp _____

Date _____