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Serikali kupitia mradi wa BOOST “ Kasulu ya Mama Samia
yajenga madarasa 45 na tumejitafuta tumejipata
matundu ya vyoo 68 ambayo hatuna mbambamba”
yamesaidia kuondoa kero ya

mrundikano wa wanafunzi

madarasani.
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Imetolewa na
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kasulu.
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BILIONI1.493 ZA MRADI WA BOOST
ZAPUNGUZA MSONGAMANO WA
WANAFUNZI MASHULENI.

Wazazi wa Halmashauri ya mji Kasulu
waipongeza serikali ya awamu ya sita
kupitia kwa Dk. Samia Suluhu Hassan kwa
kupunguza msongamano wa wanafunzi
wa shule kufuatia kukamilika kwa mradi
wa BOOST ambapo jumla ya bilioni 1.493
zimetumika kujenga vymba 45 vya ma-
darasa na matundu 68 ya vyoo ili kupun-
guza mrundikano wa wanafunzi mashu-
leni.

Akizungumza katika moja ya shule mpya
ya Murusi iliotokana na mradi huo mara
baaada ya usaili wa wanafunzi Janet
Ndemeye mzazi wa mwanafunzi amese-
ma, shule hiyo mpya ya Murusi Imeweza
kupunguza changamoto ikiwemo wingi
wa wanafunzi na kutembea umbali
mrefu.

"Napenda kumpongeza Rais Dkt. Samia
kwa kutujengea shule hii mpya na nafura-
hi mjukuu wangu kusomea katika shule
hii"

Kwa upande wake mwanafunzi Hadija
Juma Hamis amemshukuru Raisi na
kusema madarasa mapya yameongeza ari
ya kusoma na hivyo kutoa ahadi ya
kusoma kwa bidii.

Aidha kwa upande wake Afisa elimu kata
ya Murusi Gervas Edward Lugeze Amese-
ma anaipongeza serikali kwa kusimamia
ilani ya Chama kwa kuhakikisha miradi ili-
yopangwa kutekeleza inakamilika.

"Leo nimekuja kukagua shule hii mpya
ambayo imegharimu kiasi cha Tsh
361,500,000 ikiwa na vyumba tisa vya
madarasa ya shule mpya yenye mkondo
mmoja na madarasa mawili ya mfano ya
awali.

Mradi huu wa BOOST umelenga kubore-
sha upatikanaji fursa sawa katika ufunzaji
na ujifunzaji bora wa elimu ya awali na
msingi Tanzania bara.
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SHANGWE NA FURAHA ZATANDA
KWA WANAWAKE WAJASIRIAMALI
SOKO LA KUMSENGA

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kasulu
Ameelekeza mgambo kuacha kuwapiga na
kutokuwazuia wakina mama wanaofanya bi-
ashara katika makutano ya barabara ya NHC
na Msufini iliopo katika kata ya Kumsenga
wilayani kasulu.

Ameyasema hayo hapo jana kwenye kikao
cha wazi na wafanyabiashara wa soko la
kumsenga kilichohusisha Mwenyekiti wa
halmashauri, Mkurugenzi mkuu, wakuu wa
Idara na vitengo, diwani wa kata ya Kumsen-
ga, ofisi ya kata pamoja na wafanyabiashara
wa soko la Kumsenga.

Amesema kuwa ni Marufuku kwa mgambo
kuwanyanyasa wakina mama wanaofanya
biashara ndogo dogo wakati wa jioni katika
eneo hilo.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kasulu

Aidha Amewataka wafanyabiashara kuwa
wasikivu na kufuata sheria na kuacha ku-
wapiga mgambo.

"Lakini nawaomba na nyinyi mfate utarat-
ibu na mkipangwa msikilize na muacha
tabia ya kupiga wagambo".

Pia Mkurugenzi Amelezea kwa kina
namna ya kuboresha vibanda vya Hal-
mashauri, akiwataka wafanyabiashara
kurekebisha vibanda hivyo wao wenyewe
kwa gharama zao na si vinginevyo.
“Wanawadanganya Halmashauri itaten-
geneza vibanda kwamba mlipe hela
kwetu alafu tuwarekebishia sisi hatuta-
pokea hata senti na badala yake mtareke-
bisha wenyewe kama ni rangi, tofali, sim-
enti mtanunua wenyewe na fundi mta-
walipa wenyewe sisi tutaoa mongozo tu
....... Uk 3
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mtu akisema mlipe hela huyo ni
muongo”

Tumesema vibanda hivi viinuliwe na ma-
boresho yaanzie kwenye renta na
kuboresha Muonekano wa Mji vipigwe
rangi kwa gharama za mfanyabiashara
na wala Halmashauri haina mpango wa
kubomoa vibanda hivyo kama inavyose-
mekana. Ameongeza Mkurugenzi.

Mkurugenzi pia amewataka wafanyabi-
ashara kuingia wenye vibanda kuingia
mkataba ili kurahisisha ukusanyaji wa
mapato huku akisisitiza mwisho wa kujaza
mikataba hiyo ni Februari 18, 2024 na kua
kwa yeyote ambae hatakua na mkataba
hatua kali zitachukuliwa juu yake.

WANANCHI WATAKIWA KUFANYA USAFI
KATIKA MAENEO YAO ILI KUEPUKA

KIPINDUPINDU

Kufuatiwa baadhi ya maeneo nchini kuri-
potiwa kuwa na mripuko wa kipindupindu
wananchi wa Halmashauri ya Mji Kasulu
washauriwa kuchukua tahadhari mapema
kwa kufanya usafi wa mazingira yanay-
oowazunguka ili kuepukana na ugonjwa
huo.

Ushauri huo umetolewa na Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Mji kasulu Dollar Rajab
Kusenge wakati wa kufanya usafi wa
mwisho wa mwezi Jumamosi Januari 27
mwaka huu

Amesisitiza kuwa wananchi pamoja na wa-
fanya biashara wanatakiwa kufanya usafi
katika maeneo yao bila yakushuurutishwa
na kutunza taka katika vifaa malumu na

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Halmashauri ya Mji Kasulu

“Katika kipindi hiki cha mvua wananchi
wakate nyasi kwenye maeneo yao na kwa
wafanya biashara kuhifadhi taka katika vi-
tunzia taka kusubiri magari ya taka na pia
nitoe rai kwa wale wananchi wanaotupa
taka hovyo hasa kwenye mifereji na wale
wanaofungulia chemba wakati huu wa
mvua waache kufanya hivyo kwani
wanaweza kuleta hatari kwa afya zao
ukizingatia kipindi hiki baadhi ya maeneo
kuripotiwa kuwa na kipindupindu hata
hivyo kwetu sisi hatujapata taarifa ya
ugonjwa huo.

Ameongeza kuwa wananchi wanatakiwa
kuendelea kutunza manzingira na
kuchemsha maji ya kunywa pia kula
chakula kilichoandaliwa vizuri pamoja hi-
fadhi mazingira ya choo.

Aidha amesema wananchi wanatakiwa
kuzingatia siku za usafi ambao kwa hal-
mashauri alhamisi kila week inatumika ku-
fanya usafi wa mazingira na jumamosi ya
mwisho wa mwezi hivyo kutumia muda
huo kufanya usafi kama inavyotakiwa.
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WAZEE NA WATU WENYE ULEMAVUWA KASULU
MJI WAPATIWA VIFAA WEZESHI

Wazee na watu wenye ulemavu wa Hal-
mashauri ya Mji Kasulu wapatiwa vifaa
wezeshi na shirika la HelpAge Tanzania kwa
ajili ya kutengeneza zana wezeshi ikiwemo
magongo na fimbo za kutembelea ili kupun-
guza changamoto zinazotokana na uzee na ul-
emavu .

Vifaa hivyo vimetolewa Januari 11 mwaka huu
katika ukumbi wa chuo cha ualimu Kasulu
mara baada ya kuwapatia mafunzo ya uten-
genezji vifaa tiba.

Akizungumza mara baada ya utoaji wa vifaa
hivyo mteknolojia viungo tiba na vifaa tiba
saidizi Florence Audax Greygory alisema
lengo la kutoa vifaa hivyo ni kupunguza adha
inayotokana na uzee na ulemavu hasa zinazo-
husiana na mjongeo.

“Tunaamini mtu anapozeeka utendaji wa
mwili unapungua sio kama alipokua kijana
hivyo anahitaji vifaa vya kumuwezesha ku-
tembea lakini pia kwa mtu mwenye ulemavu
anapata changamoto ya kutembea mwendo
mrefu au kufanya shughuli za kila siku.”

Kwa upande wa afisa ustawi wa Halmashauri
ya Mji Kasulu Festo Poncian Solly alisema
mafunzo hayo yanatija na kimsingi vifaa hivyo
ambavyo hutumika mara nyingi wanavipata
kwa kuomba masaada au kununua kwa ghara-
ma kubwa.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kasulu

hivyo wanapopata fura ya kujifunza na
kupata vitendea kazi hii itawasaidia sana
pia kwa upande wa maendeleo
wanaweza kutumia elimu hio kutengen-
eza vifaa kwa ajili ya kuuza na kusaidia
wengine

Akizungumza wakati wa kupokea vifaa
hivyo, mwenyekiti wa wazee Kasulu ame-
sema wanafurahi HelpAge kwa kuwapa
vifaa hivyo kwa kuwawezesha kumudu
kutengeneza vifaa vyao wenyewe.
“Tunayo furaha kuwezeshwa na manuu-
faa ya kujifunza kutengeneza fimbo za
kutembelea na baadae tutaweka utarati-
bu kupitia ustawi wa jamii kuandaa
mafunzo kwa kata nyengine ili kuweza
kufikia watu wengi zaidi

Mradi huu umelenga kuwafikia wazee na
watu wenye ulemavu Kigoma umeanzia
katika Halmashauri ya Mji Kasulu na
baadae kwenda kwenye maeneo
mengine ndani ya mkoa wa Kigoma
ukiwa na lengo la kupunguza adha zinaz-
otokana uleamavu na uzee pia kuondoa
changamoto ya upatikanaji wa vifaa said-
izi ambavyo vina viwango ya vfaa tiba.

Uk 4
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WADAU WA ELIMU HALMASHAURI
YA MJI KASULU WASISITIZWA
KUTOA ELIMU YENYE TIJA.
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Mbunge wa Kasulu mjini Mh Joyce Ndalichako Amewataka walimu wa shule za msingi na
sekondari wilayani Kasulu kutoa elimu yenye tija kwa wanafunzi. Hayo yamejiri katika
kikao cha wadau wa elimu wilayani Kasulu kilichofanyika Januari 20 mwaka huu katika
ukumbi wa Chuo cha ualimu Kasulu.

Akihutubia katika kongamano hilo waziri Ndalichako Amesema ni jukumu la walimu ku-
hakikisha wanasimamia elimu ili kuleta matokeo chanya kwa taifa la Tanzania.

"wanafunzi watoke wakiwa wameiva kwa kweli bila kufanya hivyo tutakua wahujumu
uchumi maana tumeletewa hela nyingi tusiposimamia zitakua zimepotea wakati lengo li-
likua ni kutengeneza msingi mizuri kwasababu serikali ya Dk Samia Suluhu Hassan ina-
tambua kwamba elimu ndio msingi wa maendeleo yote. "

Aidha Amewataka wakuu wa shule kuwa wabunifu katika mbinu za kutoa chakula mashu-
leni wakishirikisha wazazi ili kuhakikisha wanafunzi wanapata chakula kwa kuzingatia ut-
aratibu uliowekwa kwa lengo la kutatua changamoto za upatikanaji wa chakula mashu-
leni. Ameyasema haya baada ya wakuu hao washule kuelezea namna wanavyopata
changamoto katika kutoa chakula mashuleni ikiwemo watoto kutokurudi mchana wanap-
okwenda majumbani kwaajili ya chakula.

Akihitimisha kwenye kongamano hilo Mkuu wa Wilaya ya Kasulu Kanali Isack Mwakisu
amewasisitiza walimu kupiga vita vitendo vinavyofaanywa na waganga wa jadi maarufu
kama kamchape akidai vitendo hivyo hufitinisha serikali na wananchi wake na kwamba
serikali haiwajatuma waganga hao kama wanavodai huku ikiendelea kuwachukulia hatua.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kasulu U k 5
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USIMAMIZI MZURI WA MIKOPO YA ASILIMIA
KUMI MAPATO YA NDANI KUWANG’ARISHA
VIONGOZI WILAYA NA HALMASHAURI.

Mwenyekiti wa Vijana CCM Taifa Moham-
med Ali Kawaida ameipongeza Hal-
mashauri ya Mji Kasulu kwa kuweza kusi-
mamia miradi ya vijana iliyoanzishwa kwa
fedha za mkopo wa asilimia 4 za Hal-
mashauri kwa vijana

Ametoa pongezi hizo wakati akikagua
mradi wa kikundi cha Vijana Iposa kalema
wakati wa ziara yake wilayani kasulu iliofa-
nyika januari 25 mwaka huu katika eneo la
kiwanda cha vijana Iposa pamoja na ku-
wapongeza Vijana waliofaidika na fedha
za mkopo huo huku akieleza zamira za
mikop hiyo ni Kuwezsha Vijana kujiajiri na
kujipatia kipato wenyewe.

Aidha Ameelezea lengo la Rais wa Jamu-
huri ya Muungano wa Tanzania Mh. Dokta
Samia Suluhu Hassan kusitisha mikopo
hiyo ni kufuatilia utekelezaji utaratibu
mzuri kuhakikisha Vijana wanaostahili
kupata mikopo hio wanaipata

"kwa bahati mbaya Kuna baadhi ya
maeneo fedha zilikua zikitumika vibaya

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Halmashauri ya Mji Kasulu

Dk Samia akasema anasitisha mikopo ili
kutekeleza utaratibu mzuri ili kuhakikisha
Vijana wa

kimaskini waweze kunufaika na dhamira
hiyo bado anayo na anaendelea nayo"
Awali akimkaribisha Mwenyekiti huyo
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kasulu
Dollar Rajab Kusenge Ameelezea namna
ya uanzishwaji wa Mradi wa Vijana wa
Iposa Kalema ambao wamefaidika kwa
kupewa kiasi cha shilingi TShs 125 pamoja
na eneo la kuanzisha Mradi huo

"kiwanda hiki wamejenga wenyewe kila
kitu kuanzia msingi walianza kupewa
elimu kupitia program ya Iposa nami nili-
wafanyia majaribio ya vitendo mpka wal-
ipoweza kufanya kazi tu kawapa pesa"
Kabla ya kusitishwa kwa mkopo wa vijana
na Mh Dokta Samia Suluhu Hassan 4% ya
mikopo ya halmashauri ilikua inatolewa
kwa Vijana kwa lengo la kuwawezesha Ku-
jikwamua kiuchumi na kupunguza
changamoto ya upatikanaji wa ajira
mchini.
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MATUKIO YA PICHA KATIKA SHEREHE ZA UGAWAJI

MICHE YA KAHAWA ILIYOANDALIWA NA TACRI
KATA YA MSAMBARA

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kasulu
Mh Noel.Hanura akikata utepe.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kasulu akiwa na
mkuu wa ldara ya Kilimo Mifugo na Uvuvi wakipokea

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kasulu Noel Hanula akipanda mche wa kahawa

katika shaba darasa
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Mkuu wa idara ya kilimo ufugaji na uvuvi Mkuu wa idara ya kilimo ufugaji na uvuvi

Dk Sudy M.Kundelya akipanda mche wa Dk Sudy M.Kundelya akionja kahawa iliondaliwa
kahawa na TACRI.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Halmashauri ya Mji Kasulu
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MATUKIO YA PICHA YA ZIARA YA MWENYEKITI UMOJA

WA VIJANA TAIFA ALIPOTEMBELEA MIRADI YA MAEN-
DELEO KWAVIJANA KASULU MJI JAN 25 2024.

M/kiti wa UVCCM Taifa Mohammed Ali
Kawaida (katikati) akielekea kukagua mradi wa
vijana FAO Kidyama.

M/kiti wa UVCCM Taifa akipokea maelezo toka
kwa kiongozi wa vijana wa FAO Kidyama namna
wanavyoendesha shughuli ya ufugaji kuku.

Bidhaa ya bidhaa(mafuta ya nta pamoja na asali
ya nyuki wadogoo na wakubwa) zinazotengene
zwa na vijana hao.
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Mbunge wa jimbo la Kasulu mjini Prof. Joyce Lazaro

Ndalichako akizungumza mbele ya mwenyekiti wa
UVCCM Taifa mara baada ya ukaguzi wa mradi.
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Kijana toka kikundi cha FAO Kidyama akitoa maelezo
namna mtambo wa kutotolea mayai (incubator)
unavyofanya kazi.

M/kiti wa UVCCM Taifa Mohammed Ali
Kawaida (katikati) akionja asali inayotokana na nyuki

wadogo.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Kasulu
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